shafi_banner

labarai

Turmeric Essential Oil Amfanin

An samo man Turmeric daga turmeric, wanda ya shahara da maganin kumburi, antioxidant, anti-microbial, anti-malarial, anti-tumor, anti-proliferative, anti-protozoal da anti-tsufa Properties. Turmeric yana da dogon tarihi a matsayin magani, kayan yaji da mai launi. Mahimmancin Turmeric shine wakili na kiwon lafiya na halitta mai ban sha'awa kamar tushen sa - wanda ya bayyana yana da wasu abubuwan da ke haifar da cutar kansa.

 

1. Yana Taimakawa Yaki Da Cutar Sankara

Wani bincike na 2013 da Sashen Kimiyyar Abinci da Biotechnology, Makarantar Aikin Noma ta Graduate a Jami'ar Kyoto da ke Japan ta gudanar ya nuna cewa turmerone mai kamshi (ar-turmerone) a cikin man da ake amfani da shi na turmeric kamar haka.curcumin, Babban abu mai aiki a cikin turmeric, dukansu sun nuna ikon taimakawa wajen yaki da ciwon daji na hanji a cikin nau'in dabba, wanda ke da alƙawarin ga mutanen da ke fama da cutar. Haɗin curcumin da turmerone da aka ba da ta baki a ƙananan allurai da ƙananan allurai a zahiri sun kawar da samuwar ƙari.

Sakamakon binciken da aka buga a cikin BioFactors ya jagoranci masu bincike zuwa ga ƙarshe cewa turmerone shine "ɗan takara mai suna don rigakafin ciwon daji na hanji." Bugu da ƙari, suna tunanin cewa yin amfani da turmerone a hade tare da curcumin na iya zama wata hanya mai mahimmanci na rigakafi ta dabi'a na ciwon daji mai alaƙa da kumburi.

2. Yana Taimakawa Hana Cututtukan Neurologic

Nazarin ya nuna turmerone, babban fili na bioactive na man turmeric, yana hana microglia kunnawa.Microgliawani nau'in tantanin halitta ne dake cikin kwakwalwa da kashin baya. Kunna microglia alama ce ta tatsuniyoyi na cututtukan kwakwalwa don haka gaskiyar cewa turmeric mahimmancin mai yana ƙunshe da wani fili wanda ke dakatar da kunnawar kwayar halitta mai cutarwa yana taimakawa sosai don rigakafi da magance cututtukan ƙwaƙwalwa.

 

3. Mai Yiwuwa Yana Maganin Farfaɗo

Abubuwan anticonvulsant na man turmeric da sesquiterpenoids (ar-turmerone, α-, β-turmerone da α-atlantone) an nuna su a baya a cikin nau'ikan zebrafish da linzamin kwamfuta na kama-karya. Binciken da aka yi a baya-bayan nan a cikin 2013 ya nuna cewa turmerone mai ƙanshi yana da kaddarorin anticonvulsant a cikin ƙirar kama a cikin mice. Har ila yau, turmerone ya sami damar daidaita yanayin maganganun kwayoyin halitta guda biyu masu alaƙa a cikin zebrafish.

 

6. Yana Taimakawa Yaki da Ciwon Nono

Binciken da aka buga a cikin Journal of Cellular Biochemistry ya nuna cewa turmerone mai ƙanshi da aka samu a cikin turmeric mai mahimmancin man fetur ya hana aikin enzymatic da ba a so da kuma bayyanar MMP-9 da COX-2 a cikin kwayoyin cutar kansar nono. Har ila yau, Turmerone ya hana TPA-induced mamayewa, ƙaura da kuma samuwar mallaka a cikin ƙwayoyin kansar nono na ɗan adam. Yana da matukar mahimmanci gano cewa abubuwan da ke cikin turmeric mai mahimmanci na iya hana ikon TPA tun lokacin da TPA shine mai haɓaka ƙwayar ƙwayar cuta.

7. Zai Iya Rage Wasu Kwayoyin cutar sankarar bargo

Ɗaya daga cikin binciken da aka buga a cikin International Journal of Molecular Medicine ya dubi tasirin turmerone mai ƙanshi wanda aka ware daga turmeric akan DNA na kwayar cutar sankarar bargo. Binciken ya nuna cewa turmerone ya haifar da zaɓin shigar da kwayar cutar da aka tsara a cikin kwayar cutar sankarar mutum Molt 4B da HL-60. Duk da haka, da rashin alheri, turmerone ba shi da irin wannan tasiri mai kyau a kan kwayoyin cutar ciwon ciki na mutum. Wannan bincike ne mai ban sha'awa don hanyoyin da za a iya yaƙar cutar sankarar bargo.

 

 


Lokacin aikawa: Maris 16-2024