shafi_banner

labarai

Amfani da amfanin man ginger

Ginger Essential Oil

Idan ba ku saba da man ginger ba, babu lokacin da ya fi dacewa don sanin wannan mahimmancin mai fiye da yanzu.

Ginger shuka ne mai fure a cikin dangin Zingiberaceae. Tushensa ana amfani da shi sosai azaman yaji, kuma an yi amfani dashi a cikin magungunan jama'a shekaru dubbai. Sinawa da Indiyawa sun yi amfani da tonics na ginger don magance cututtuka sama da shekaru 4,700, kuma kaya ce mai tamani a lokacin cinikin daular Romawa a kusa da zuwan Almasihu saboda kayan magani.

Bayan lokaci, ginger ya yadu a Asiya, Afirka, Turai da Indiya saboda kasuwancin kayan yaji.

Saboda kaddarorinsa na narkewar abinci, ginger wani yanki ne na kayan abinci na Asiya. Mafi yawanci, ana ƙara shi a abinci, gami da nama, saboda ƙarfinsa na taimakawa narkewa.

Don haka, tushen ginger da man ginger mai mahimmanci suna samun karɓuwa don adanawa da damar ɗanɗano.

Ginger wani tsire-tsire ne mai tsiro wanda ke tsiro a duk shekara mai tushe kusan ƙafa uku. Tushen suna ɗauke da kunkuntar ganye, koren ganye da furanni rawaya.

Yana daga cikin dangin shuka wanda ya haɗa da turmeric da cardamom, duka suna da fa'ida sosai ga lafiyar ku da lafiyar ku. Yana da kamshi mai daɗi, yaji, itace da ƙamshi mai daɗi.

Ginger muhimmin man fetur shine mai dumi mai mahimmanci wanda ke aiki azaman maganin antiseptik, laxative, tonic da stimulant.

Fa'idodin kiwon lafiya na man ginger mai mahimmanci kusan iri ɗaya ne da fa'idodin kiwon lafiya na sabbin ginger. A gaskiya ma, nau'in ginger mafi karfi shine mahimmancin mai saboda yana dauke da mafi girman matakan gingerol.

Mahimman mai shine hanya mafi kyau don amfani da ginger. Ana iya ɗaukar shi a ciki don magance yanayin lafiya ko kuma a shafa shi a saman tare da mai mai ɗaukar kaya a kan wurin jin zafi.

A yau, ana amfani da man ginger mai mahimmanci a gida don magance tashin zuciya, bacin rai, matsalolin haila, kumburi da yanayin numfashi. Lokacin da aka yi amfani da shi azaman maganin aromatherapy, an kuma san shi yana haifar da ƙarfin zuciya da kuma tabbatar da kai

Amfanin Man Ginger

Ana hako man ginger daga rhizome, ko shuka, don haka akwai adadi mai yawa na babban sinadari, gingerol, da sauran abubuwan amfani.

Ana iya amfani da man fetur mai mahimmanci a gida a ciki, da ƙanshi da kuma saman. Yana da ɗanɗano mai dumi da yaji da ƙamshi mai ƙarfi.

Ana amfani da man ginger don rage korafe-korafen lafiya da yawa, gami da:

  • ciwon ciki
  • matsalolin narkewar abinci
  • tashin zuciya
  • matsalolin numfashi
  • cututtuka
  • ciwon tsoka
  • PMS da alamun lokaci
  • ciwon kai
  • kumburi
  • damuwa

Shekaru aru-aru, ginger ya kasance wani abu mai mahimmanci a cikin girke-girke da yawa, musamman ga jita-jita na Asiya. Lokacin da kake son ƙara ɗanɗano mai daɗi, ɗanɗano mai ɗanɗano na ginger a cikin abinci, zaku iya kawai amfani da man Ginger mai mahimmanci a wurin gabaɗayan ginger a cikin girke-girke da kuka fi so. , da sauransu. Idan kana neman girke-girken man Ginger wanda zai gamsar da hakori mai dadi, duba girke-girkenmu na Mini Pumpkin Pies. Wannan shine cikakken girke-girke na biki, kuma yana amfani da dumi, ɗanɗano mai yaji na Clove, Ginger, da man Cassia don sanya karkatarwa akan kayan zaki na gargajiya.

Saboda kaddarorin sa na kwantar da hankali, Ginger na iya taimakawa wajen rage tashin hankali lokaci-lokaci lokacin da aka sha a ciki* — yana mai da shi kyakkyawan mai don ɗauka tare da kai a kan tafiya. Lokacin da kuka fuskanci lokacin tashin hankali na lokaci-lokaci, zaku so kwalban man Ginger kusa. Kawai a sha digo daya ko biyu a cikin ruwa domin samun saukin rashin jin dadinka.* Idan ka yi doguwar mota ko ka hau kan tituna masu karkata, sai ka watsa man Ginger a cikin mota ko sanya digon Ginger a tafin hannunka sannan ka shaka don jin dadi. kamshin sa mai kwantar da hankali. Hakanan zaka iya shafa man Ginger a kai, ana diluted da man kwakwa mai kaifi, a matsayin wani ɓangare na tausa mai sanyaya zuciya.

Man Ginger mai mahimmanci na iya taimakawa wajen rage kumburi da iskar gas lokacin da aka sha a ciki.* Wannan fa'idar na iya taimakawa kafin babban motsa jiki, musamman idan kuna jin kumburi ko rashin jin daɗi. Kafin yin aiki, ɗauki digo ɗaya ko biyu da ruwa ko a cikin Capsule Veggie don rage kumburi.

Shin kun gwada ƙara mahimmancin Ginger zuwa gaurayawan mai yaduwa? Kuna iya watsa shi a cikin mahimman diffuser ɗin mai da kuka zaɓa don taimakawa ƙirƙirar daidaitaccen ji, ƙasa. Idan kun ji kuzarinku yana raguwa da yammacin rana, ku watsa wannan muhimmin mai don ƙarin haɓakar motsin rai. Don kwantar da hankali, gauraye na wurare masu zafi, gwada digo uku na Wild Orange, digo biyu na Ylang Ylang, da digo biyu na mahimman mai na Ginger a cikin diffuser ɗin ku.

Ɗaya daga cikin amfanin cikin gida da ake amfani da shi don mahimmancin man Ginger shine taimakawa tare da narkewa.* Domin samun waɗannan fa'idodin na man Ginger, ɗauki digo ɗaya zuwa biyu na mai kullum don taimakawa wajen narkewa. ko sanya digo ɗaya ko biyu a cikin doTERRA Veggie Capsule.

Don taimakawa aikin haɗin gwiwa lafiya * da fa'idodin antioxidant, * ƙara digo ɗaya na mahimman man Ginger zuwa santsin safiya. Don ganin yadda za ku iya amfani da wasu mahimman mai a cikin ruwan 'ya'yan itace da masu santsi, duba kaɗan daga cikin girke-girken da muka fi so muhimmancin mai santsi.

Dumi, yanayin ƙasa na man Ginger yana sa ya zama mai amfani don tausa. Lokacin da ake son tausa mai ban sha'awa ko dumamar yanayi, sai a tsoma man Ginger tare da man kwakwa mai tsakuwa na doTERRA sannan a shafa a kai. Saboda sinadarai na kayan shafa, Ginger an san shi a matsayin mai mai kwantar da hankali. Man fetur masu mahimmanci kamar Ylang Ylang da man Myrrh suna raba nau'ikan sinadarai iri ɗaya tare da Ginger mahimmancin mai, kuma an san su da abubuwan kwantar da hankali.

Yadda za a yi Ginger muhimmanci mai?

Anan ga hanyar DIY mai sauƙi don yin mahimmancin mai na ginger. Ɗauki guntun ginger mai inci 3.5 kuma a yanka shi kanana. Sanya ginger a cikin kwanon rufi sannan a nutsar da shi da kofi guda na man canola. Yanzu zafi kwanon rufi akan matsakaiciyar wuta kuma ku motsa cakuda. Lokacin da ginger ya zama launin ruwan kasa kuma ya yi kullu, kashe harshen wuta. Sai ki tace ginger da ruwansa a ajiye mai a wuri mai sanyi na tsawon sati uku kafin a fara amfani da shi.

Kuna iya siyan mai mahimmancin ginger a Gya Labs. Yayin siyan mahimman mai yakamata ku tabbatar da sahihancin samfurin. A dakin gwaje-gwaje na Gya zaku iya bincika sunayen samfuran Ingilishi da Latin, tabbatar da tushen samfurin kuma ku koyi mahimman mai da ya fi dacewa da bukatunku.

Menene mahimmin man ginger ke yi wa gashin ku?

Ginger muhimmanci man yana da anti-mai kumburi da antimicrobial Properties cewa zai iya kawar da kwayoyin cuta. Har ila yau yana kara kuzari ga gashin gashi wanda ke haifar da girma gashi.

bolina


Lokacin aikawa: Juni-05-2024