Neroli Man Fetur
Wataƙila mutane da yawa ba su san ainihin man neroli daki-daki ba. A yau, zan kai ku don fahimtar mahimmin man neroli daga bangarori huɗu.
Gabatarwar Neroli Man Fetur
Abu mai ban sha'awa game da bishiyar lemu mai ɗaci (Citrus aurantium) shine cewa a zahiri tana samar da mai guda uku daban-daban. Bawon ’ya’yan itacen da ya kusa cika yana haifar da ɗacimai lemuyayin da ganye ne tushen petitgrain muhimmanci mai. Ƙarshe amma tabbas ba kalla ba, neroli mahimmancin man yana da tururi-distilled daga kananan, fari, waxy furanni na bishiyar. Itacen lemu mai ɗaci na asali ne a gabashin Afirka da Asiya mai zafi, amma a yau kuma ana girma a cikin yankin Bahar Rum da kuma a cikin jihohin Florida da California. Bishiyoyin suna yin fure sosai a watan Mayu, kuma a ƙarƙashin yanayin girma mafi kyau, babban bishiyar lemu mai ɗaci na iya samar da furanni har zuwa kilo 60 na sabbin furanni.
Neroli Man Fetur Tasiris & Fa'idodi
1. Yana Rage Kumburi & Ciwo
An nuna Neroli ya zama zaɓi mai tasiri da magani don kula da ciwo da kumakumburi. Neroli yana da abubuwan da ke aiki na ilimin halitta waɗanda ke da ikon rage kumburi mai saurin gaske da kumburi na yau da kullun har ma fiye da haka. An kuma gano cewa neroli muhimmanci man yana da ikon rage tsakiya da kuma na gefe ji na ƙwarai to zafi.
- Yana Rage Damuwa
INhalation na neroli muhimmanci mai taimakasauƙaƙa alamun menopause, ƙara sha'awar jima'i da rage hawan jini a cikin matan da suka shude. Gabaɗaya, neroli muhimmanci maizai iya zama tasirishiga tsakani don rage damuwa da ingantaendocrine tsarin.
3. Yana Nuna Ayyukan Antimicrobial & Antioxidant
Furannin ƙamshi na bishiyar lemu mai ɗaci ba wai kawai suna samar da mai mai ƙamshi mai ban mamaki ba.TYa sinadaran abun da ke ciki na neroli muhimmanci mai yana da duka antimicrobial da antioxidant iko. Neroli ya nuna aikin rigakafin ƙwayoyin cuta akan ƙwayoyin cuta iri shida, yisti iri biyu da fungi daban-daban guda uku. Neroli mainuniAyyukan antibacterial mai alama, musamman akan Pseudomonas aeruginosa. Neroli mahimmancin mai kuma ya nuna wani aiki mai ƙarfi na maganin fungal idan aka kwatanta da daidaitattun ƙwayoyin cuta (nystatin).
4. Gyara & Gyara Fata
An san shi don ikonsa na sake farfado da kwayoyin fata da inganta elasticity na fata. Har ila yau yana taimakawa wajen kula da daidaitattun man fetur a cikin fata, yana mai da shi kyakkyawan zabi ga kowane nau'in fata. Saboda ikonsa na farfado da fata a matakin salula, man neroli mai mahimmanci zai iya zama da amfani ga wrinkles, scars daalamomin mikewa. Duk wani yanayin fata da ke haifar da ko kuma yana da alaƙa da damuwa yakamata ya amsa da kyau ga amfani da man neroli mai mahimmanci tunda yana da ban mamaki gabaɗayan warkarwa da iya kwantar da hankali.
Ji'Kudin hannun jari ZhongXiang Natural Plants Co.,Ltd
NeroliAmfanin Mai Muhimmanci
HAkwai hanyoyi masu ban sha'awa don amfani da shi a kullum:
- Share kan ku kuma rage damuwa
Ɗauki man neroli mai mahimmanci yayin tafiya zuwa ko daga aiki. Tabbas zai sa sa'ar gaggawa ta zama mai jurewa kuma yanayin ku ya ɗan yi haske.
- Mafarkai masu dadi
Sanya digo na mahimmancin mai akan ƙwallon auduga kuma saka shi a cikin jakar matashin kai don taimaka muku shakatawa cikin babban barcin dare.
- Maganin kurajen fuska
Tun da Neroli muhimmanci man yana da iko antibacterial Properties, yana da girmamaganin kuraje a gidadon magance fashewa. A jika ƙwallon auduga da ruwa (don samar da dilution ga mai mahimmanci), sannan kuma ƙara ƴan digo na mahimman man neroli. A sa audugar a wurin matsalar a hankali sau ɗaya a rana har sai tabon ya yaye.
- Tsarkake iska
Yada mahimman man neroli a cikin gidanku ko ofis don tsaftace iska da shaƙa a cikin abubuwan da ke hana ƙwayoyin cuta.
- Jiƙa damuwa
Zuwata halitta maganin damuwa, Bacin rai, damuwa, firgita, firgita da damuwa, yi amfani da digo 3-4 na mahimman man neroli a cikin wanka na gaba ko wanka na ƙafa.
- Rage ciwon kai
A shafa 'yan digo-digo zuwa matse mai zafi ko sanyi don huce ciwon kai, musamman wanda tashin hankali ke haifarwa.
7. Maida fata
Haɗa digo ɗaya ko biyu na mahimman man neroli tare da aikace-aikacen cream ko man fuska mara ƙamshi (kamar jojoba ko argan), sannan a shafa kamar yadda aka saba.
8. Sauƙaƙan aiki
Haihuwa ba shakka yana da nisa da sauƙi, amma ana iya amfani da man neroli mai mahimmanci don taimakawa tare da tsoro da damuwa yayin aiki. Yada shi a cikin iska, ko sanya shi a cikin man tausa don ƙananan baya.
9. Rage alamomin mikewa
Ƙara 'yan digo na mahimmancin man neroli zuwa kirim, ruwan shafa fuska ko mai don rage alamar mikewa da karyecapillariesa kan fata.
GAME DA
Neroli muhimmanci man, wanda ya zo kai tsaye daga furanni na wani orange itace. Yana buƙatar kusan fam 1,000 na furanni da aka zaɓa don samarwa. Ana iya siffanta ƙamshin sa a matsayin mai zurfi, haɗaɗɗen maye na citrus da ƙamshi na fure. Wannanmuhimmanci maiyana da kyau a kwantar da hankulan jijiyoyi kuma yana da tasiri musamman wajen kawar da bakin ciki da damuwa.linaloollinalyl acetate, nerolidol, E-farnesol,α- terpineol da limonene. Lokaci yana da mahimmanci idan yazo don ƙirƙirar man neroli mai mahimmanci tun lokacin furanni da sauri sun rasa mai bayan sun'sake fizge daga bishiyar. Don kiyaye inganci da adadin neroli mahimmancin mai a mafi girman su, dafuranni orangedole ne a zaɓe ta da hannu ba tare da an wuce gona da iri ba ko kuma a yi rauni.
Shawarwari Amfani
Idan ya zo ga yin amfani da neroli muhimmanci mai a hade tare da sauran muhimmanci mai, yana taimakawa wajen sanin cewa neroli yana haɗuwa da kyau tare da mai masu zuwa: chamomile, clary sage, coriander, frankincense, geranium, ginger, grapefruit, jasmine, juniper, lavender, lemun tsami, Mandarin, myrrh, orange, palmarosa, petitgrain, fure, sandalwood da ylang ylang. Gwada wannanYadda ake yin Deodorant Recipeamfani da neroli a matsayin muhimmin mai na zabi. Ba wai kawai wannan deodorant ɗin yana wari mai ban sha'awa ba, har ma kuna guje wa rashin lafiya da ƙaƙƙarfan sinadarai da aka fi samu a yawancin deodorants da antiperspirants.
Jikin Neroli Na Gida & Fesa Daki
KAYAN KYAUTA:
l1/2 kofin distilled ruwa
l25 saukad da neroli muhimmanci mai
HANYOYI:
lMix mai da ruwa a cikin kwalabe mai fesa.
lGirgizawa da ƙarfi.
lFatar hazo, tufafi, zanen gado ko iska.
Precgwanjos: Kamar koyaushe, bai kamata ku taɓa amfani da mahimman man neroli ba tare da diluted ba, a cikin idanunku ko a cikin wasu membranes na gamsai. Kada ku ɗauki man neroli mai mahimmanci a ciki sai dai idan kuna'sake aiki tare da ƙwararren likita. Kamar yadda yake tare da duk mahimman mai, kiyaye mahimman man neroli daga isar yara. Kafin shafa mahimmin man neroli a fatar jikinka, koyaushe yi ɗan ƙaramin gwaji zuwa wani ɓangaren jiki mara hankali (kamar gaban hannunka) don tabbatar da cewa kayi't fuskanci kowane mummunan halayen. Neroli ba mai guba ba ne, mara hankali, mai rashin jin daɗi kuma ba mai hoto ba, amma ya kamata a yi gwajin faci koyaushe don kasancewa a gefen aminci.
Lokacin aikawa: Maris 16-2024