Man Garin Sunflower
Wataƙila mutane da yawa ba su sani basunflower irimai daki-daki. A yau, zan kai ku don fahimtarsunflower irimai daga bangarori hudu.
Gabatarwar Man Garin Sunflower
Kyakkyawar man iri sunflower shine cewa shi mai maras ƙarfi, mara ƙamshi mai ƙamshi tare da fatty acid profile wanda ya ƙunshi linoleic da oleic fatty acids. Linoleic acid, musamman, yana taimakawa wajen kiyaye mutuncin stratum corneum, yana hana asarar ruwa ta trans-epidermal, kuma yana haɓaka haɗin lipid da shingen fata homeostasis. Har ila yau, bincike ya nuna cewa man sunflower yana da kyawawan abubuwan hana kumburi. Man iri sunflower yana da wadata a cikin bitamin E wanda ke ba da fa'idodi masu kyau na antioxidant. Chemists sukan zaɓi man iri sunflower a matsayin kashin baya don nau'ikan emulsions masu yawa don fuska da jiki.
Irin SunflowerMai Tasiris & Fa'idodi
1. Ya wadata cikin Vitamin E
Isomers na bitamin E suna da ikon antioxidant mai ƙarfi, tare da ikon rage lalacewa da kumburi kyauta. Nazarin da ke kimanta tasirin bitamin E ya ba da shawarar cewa cin abinci na antioxidant yana taimakawa ta dabi'a jinkirin tsufa a cikin sel, inganta rigakafi da rage haɗarin lamuran lafiya kamar cututtukan zuciya. Saboda abinci na bitamin E yana taimakawa wajen rage yawan damuwa a cikin jiki, bincike ya nuna cewa zasu iya inganta juriya na jiki saboda sinadarai yana rage gajiya, inganta yaduwar jini kuma yana inganta ƙarfin tsoka.
2. Zai Iya Inganta Lafiyar Zuciya
Bincike ya nuna cewa cin abinci mai ɗauke da linoleic acid na iya taimakawa rage LDL cholesterol da hawan jini, yana rage haɗarin cututtukan zuciya gaba ɗaya.
3. Yana Kara Lafiyar Fata
Saboda man sunflower yana dauke da linoleic acid, oleic acid da bitamin E, yana taimakawa wajen inganta hydration na fata, rage kumburi, hanzarta warkar da raunuka da inganta elasticity na fata. Yana aiki azaman abin kashe jiki wanda ke kare fata, yayin da yake kiyaye ta da ruwa. Yin amfani da man sunflower don fata zai iya taimakawa wajen rage lalacewar fata saboda kariya, antioxidant da anti-mai kumburi. Nazarin ya lura cewa abun ciki na bitamin E na iya taimakawa wajen hanzarta farfadowar tantanin halitta, wanda zai iya taimakawa wajen inganta yanayin tabo, wrinkles da kuraje.
4. Yana ciyar da Gashi
Man sunflower don gashi yana taimakawa hydrate, ciyarwa har ma da kauri makullin ku. Yana da tasirin antioxidant, wanda ke aiki don rage lalacewar muhalli ga gashin ku. Hakanan yana haɓaka zagayawa zuwa gashin kai, yana ƙara danshi kuma yana ba gashin ku lafiya, kyan gani.
5. Yaki da Cututtuka
Bincike ya nuna cewa duka linoleic acid da oleic acid suna da maganin kumburi, haɓaka rigakafi da fa'idodin yaƙar kamuwa da cuta. Akwai kuma shaidar cewa oleic acid yana da kayan kashe kwayoyin cuta, don haka ana iya amfani dashi don inganta cututtukan fata na kwayan cuta.
Ji'Kudin hannun jari ZhongXiang Natural Plants Co.,Ltd
Irin SunflowerAmfanin Mai
- Hydrates.
Kamar mai na fata, ko kuma mai, man sunflower yana da motsa jiki, ma'ana yana ƙara hydration da santsi. Wannan ya sa ya zama cikakkiyar moisturizer kamar yadda yake taimakawa fata ta riƙe ruwa.
- Cire pores.
Wannan mai santsi, mai gina jiki ba shi da comedogenic, ma'ana ba zai toshe pores ba. Man sunflower na iya taimakawa a haƙiƙa don kawar da pores ta hanyar share su daga matattun ƙwayoyin fata da ƙirƙirar yanayin wartsakewa, sake farfadowa.
- Rage alamun tsufa.
Tare da antioxidants masu kariya da ikonsa na riƙe danshi, man sunflower zai iya taimakawa wajen rage girman layi mai kyau da wrinkles. Hakanan zai iya taimakawa kare fata daga ƙarin lalacewa.
- kwantar da hankali.
An san man sunflower don iyawar sa don jin daɗin fata. Yana aiki ga kowane nau'in fata kuma yana ba da danshi mai laushi da kariya.
- Kwantar da jajayen ɗan lokaci.
Sunflower man iya zahiri rage wucin gadi ja a cikin m ko bushe fata.
- Yana kare fata.
Man sunflower yana ba da kariya ta kariya daga matsalolin muhalli, yana taimaka wa fata ta kasance mai tsabta kuma ba ta da datti da guba.
GAME DA
Man sunflower shine mai da ake ci wanda aka samu daga tsaban sunflower. Duk da yake sunflowers sun samo asali ne a Arewacin Amirka ('yan asalin ƙasar Amirka sun ci su kuma sun matse su don man fetur), ba a samar da man sunflower ba har sai ya isa Gabashin Turai a cikin 1800s. Amfanin maganin antioxidant da abubuwan da ke da alaƙa da fata na man sunflower iri sun sa ya zama sanannen ƙari don ƙirar tsufa ko samfuran da aka sanya / kasuwa don karewa da tallafawa shingen fata. Wani sinadari ne na yau da kullun da ake samu a cikin kayan gyaran gashi, a cikin nau'i mai ƙarfi da na ruwa, saboda abubuwan da ke damun sa da rashin mai da gashi.
Matakan kariya: Kada a zafi man sunflower a babban yanayin zafi (sama da digiri 180 na Fahrenheit). Tabbas ba shine mafi kyawun mai don soya abinci ba saboda yana iya sakin mahaɗan masu guba (kamar aldehydes) lokacin dafa shi a yanayin zafi mai zafi, kodayake yana da wurin hayaki mafi girma.
Lokacin aikawa: Oktoba-26-2024