shafi_banner

labarai

Fa'idodi da amfani da man zuriyar rasberi

Rasberi iri mai

Gabatarwar man zuriyar rasberi

Man iri na Rasberi mai ɗanɗano ne, mai daɗi kuma mai ban sha'awa, wanda ke nuna hotunan sabbin raspberries masu daɗi a ranar bazara. man rasberi shinesanyi-dangane daga tsaban rasberi ja kuma cike da mahimman fatty acid da bitamin. Daga cikin fa'idodinta da yawa, an yi imanin cewa yana ba da kariya daga rana.

Amfanin man iri na rasberi

Yana da kaddarorin antioxidant

Ba za mu iya rubuta wata kasida game da fa'idodin mai na rasberi ba tare da ambaton cewa kyakkyawan tushen bitamin E ne ga fata.

Kuma ku yi tsammani menene babban aikin bitamin E? Yin aiki azaman antioxidant.

Kuma abin da ke sa antioxidants mai girma ga fata shine ikon su na tallafawa lafiyar fata.

Alal misali, an nuna bitamin E a matsayin mai amfani ga abubuwa kamar hyperpigmentation da kuma taimakawa jinkirta wrinkles daga tasowa.

Yana sha ruwa

Dukanmu mun san yadda mahimmancin zama mai ruwa yake da shi don kiyaye mu lafiya, haka kuma ya shafi fatarmu. Abin godiya ko da yake, akwai hanyoyi da yawa na halitta da za ku iya ƙara yawan hydration na fata - kuma jan iri na rasberi yana iya kasancewa ɗaya daga cikinsu.

Bincike ya nuna cewa man rasberi yana da babban matakin phytosterols, wanda hakan yana rage asarar ruwa na epidermal - wato adadin ruwan da ke ratsa cikin fata.

Ya ƙunshi bitamin A

Kazalika kasancewar mai wadataccen tushen bitamin E, man rasberi shima yana da abubuwan da ke cikin bitamin A mai ban sha'awa. Vitamin A musamman yana da matukar mahimmanci saboda yana taimakawa wajen kula da fata.

Retinols suna da girma akan yanayin kyau a halin yanzu, don haka kuna iya sha'awar sanin cewa ana samun wannan takamaiman retinoid a cikin bitamin A!

Ba ya toshe pores

Eh, haka ne! Idan ka yi amfani da man iri na rasberi a fatar jikinka, bai kamata ya toshe pores ɗinka ba saboda yana da kyau da yawa noncomedogenic.

Idan aka zo batun kididdigar sa na comedogenic, ana ba shi 1, wanda ke nufin cewa ba zai yuwu ya toshe pores ɗinku ba, kuma hakan yana haifar da fashewa.

Yana iya samun abubuwan hana tsufa

Wani fa'idar man jajayen iri da aka sani a cikin al'ummar kyau shine yana iya yin illa ga tsufa.

Wannan saboda yana ba da abubuwan da ke cikin alpha linolenic mai ban sha'awa, waɗanda aka bayyana a matsayin fili na hana tsufa na halitta.

Zai iya taimakawa ɗaukar wasu haskoki na UV

Ko da yake ba za a iya amfani da shi azaman kariya ta rana da kanta ba saboda ba ya ba da cikakkiyar kariya, bincike ya nuna cewa yana iya ɗaukar hasken UV-B da UV-C.

Don haka wannan yana nufin cewa za ku iya amfani da shi kafin amfani da kirim ɗin rana don samar da ƙarin danshi da wasu sha UV.

Amfanin man zuriyar rasberi

On GashikumaKankara

Domin ƙara haske na halitta ga gashin ku da haɓaka haɓakar gashi da kauri:

l Ƙara ɗigon digo zuwa kwandishan da kuka fi so don kwantar da gashin kai

l Sanya digo kadan a kan fatar kanku don tausa gashin kai. Sai a ja man a gashin ku minti 20 kafin a wanke (wannan zai taimaka maka wajen yakar dandruff idan ya bushe sosai a waje)

l Shafa digo ɗaya ko biyu zuwa ƙarshenta kafin busasshen busa

Akan Fata

Don dandana amfanin da man rasberi ke da fata a gwada waɗannan abubuwa:

l Shafa 'yan digo-digo a busasshiyar fata da tabo don saukaka eczema, psoriasis

l Sanya digo ko biyu a fuskarka bayan toner don ƙarin danshi

Amfani na sirri

Aiwatar yau da kullun da dare azaman mai mai da ruwa ko magani akan fata mai tsabta. Muna ba da shawarar dumama digo 3-4 tsakanin hannayenku masu tsabta da shafa su tare na ɗan daƙiƙa. Bi ta hanyar latsa hannuwanku a hankali zuwa yankin da ake so.

Tsarin tsari

Man iri na Rasberi kyakkyawan mai ne mai ɗaukar nauyi don amfani da shi a cikin ƙirar fata kamar: serums, creams, lotions, lip balms, salves, sabulu, ko duk wani tsari da ke buƙatar mai ɗaukar hoto.

Abubuwan da ke haifar da lahani da kuma kariya na man iri na rasberi

Man iri na Rasberi bazai dace da kowa ba. Idan kana rashin lafiyar raspberries, za ka iya zama rashin lafiyar jan iri na rasberi, ma.

1


Lokacin aikawa: Oktoba-12-2023