shafi_banner

labarai

Man Aloe Vera Ga Fata

Shin kuna mamakin ko akwai wasu fa'idodin Aloe Vera ga fata? Da kyau, Aloe Vera ya kasance ɗaya daga cikin abubuwan zinariya na yanayi. Saboda kaddarorinsa na magani, ana amfani da shi sosai don kula da fata iri-iri da batutuwan da suka shafi lafiya. Abin sha'awa, aloe vera da aka haɗe da mai na iya yin abubuwan al'ajabi da yawa ga fata.

Wannan tsiron cactus yana da ganye masu ɗanɗano, wanda ya ƙunshi gel wanda ya ƙunshi sama da 75 mahadi masu aiki kamar bitamin, sukari, ma'adanai, enzymes, da amino acid.

Ruwan ruwansu mai launin rawaya da koren fata sun ƙunshi sunadarai, carbohydrates, glycosides, da anthraquinones. Ana samar da man Aloe vera ta hanyar hada wadannan sinadiran da mai.

Ana iya haxa ruwan Aloe tare da mafi yawan mai masu ɗaukar kaya, gami da man ma'adinai, man zaitun, man jojoba, man kwakwa, man waken soya, ko wasu zaɓuɓɓuka.

Yawancin bincike sun nuna cewa man aloe yana ba ku fata mai laushi da haske. Yana kuma moisturizes da kare fata. Ba abin mamaki bane cewa wayewa daban-daban sun yi amfani da shi tsawon shekaru don fa'idodin fata da yawa da yawa.

Tunanin halitta sun haɗa da mai aloe vera a cikin kewayon mu na duk abubuwan da suka dace na lafiya.

 植物图

Aloe Vera Amfanin Fata

Idan har yanzu ba ku fuskanci sihirin da man Aloe Vera yake yi wa fata ba, karanta don ƙarin sani game da fa'idodin Aloe Vera ga fata:

Yana taimakawa wajen samar da ruwa da farfado da fata

Bushewar fata yana jaddada wrinkles da layi mai kyau. Lokacin da fatarku ta rasa danshi, yana haifar da fata mai laushi tare da pores na bakin ciki.

Wannan yana ƙara hazakar fata kuma yana iya haifar da psoriasis. Mucopolysaccharides a cikin aloe vera suna riƙe da ɗaure danshi a cikin fata.

A Topical amfani da aloe-tushen lafiya da muhimmanci man inganta da mutunci na m da bushe fata. Hakanan yana haɓaka samar da collagen da elastin fiber, yana farfado da fata kuma yana sa ku ƙarami.

 

Yana aiki azaman maganin maganin kuraje

Magungunan kuraje da yawa sun haɗa da aloe vera a matsayin wani ɓangare na sinadaran su. Aloe vera sananne ne don maganin kumburi, rigakafin ƙwayoyin cuta, da kuma abubuwan da ke haifar da antioxidant. Haɗa aloe vera tare da man Ocimum na iya taimakawa wajen sarrafawa da rage raunuka.

Hakazalika, tsaftataccen mai mai mahimmancin kwayoyin halitta tare da aloe vera zai ba wa fuskarka wani yanayi mai natsuwa yayin da yake wanke farjinka da lalata wasu kwayoyin cutar da ke haifar da kuraje.

Man Aloe vera yana kara lafiyar fata girma, yana inganta damar ku na santsi da fata mara kuraje.

 

Yana share alamomin mikewa

An san Aloe vera don taimakawa wajen laushi da share fata. Tunda alamun shimfiɗar lahani ne daga lalacewar fata, ana iya amfani da man aloe a matsayin maganin halitta mai tasiri don share waɗannan alamomi.

Lura cewa ba za ku iya kawar da alamun shimfiɗa gaba ɗaya ba. Koyaya, tare da man aloe vera, irin su Organic memories Oil Jiki, zaku iya ɓatar da alamun miƙewa sosai.

Aloe vera man moisturizing da hydrating effects sanya shi quite dace da Fading stretch alamomi. Aloe vera yana taimakawa wajen hana haɓakar haɓakar UV kamar yadda hasken UV yakan haifar da itching, ja, da rashes.

Abubuwan kula da fata na halitta mai ɗauke da man aloe vera suna taimakawa hana waɗannan matsalolin kuma suna kare fata daga haskoki na UV. Kare fata daga haskoki na ultraviolet yana da mahimmanci don share alamun shimfiɗa.

 

Taimakawa Wajen Magance Eczema

Eczema wani yanayin fata ne wanda facin fata ke zama ƙaiƙayi da haushi. Domin man Aloe vera yana da kyau mai laushi, zai iya taimakawa wajen yin ruwa da kuma kwantar da fata mai cutar eczema.

Eczema yana haifar da kumburin fata, wanda ke ƙara haɗarin kamuwa da fata. Saboda magungunan kashe kwayoyin cuta, man aloe na iya taimakawa wajen warkar da facin fata.

Katin

 


Lokacin aikawa: Janairu-05-2024